കൂടല്‍മാണിക്യം ക്ഷേത്രോല്‍സവത്തിന് ആന എഴുന്നുള്ളിപ്പ് കനത്ത സുരക്ഷയില്‍

730
Advertisement

ഇരിങ്ങാലക്കുട : കൂടല്‍മാണിക്യം ക്ഷേത്രോല്‍സവത്തിന് ആന എഴുന്നുള്ളിപ്പ് കനത്ത സുരക്ഷയില്‍. കൊട്ടിലായ്ക്കല്‍ പറമ്പിലാണ് ആനകള്‍ക്കായി സൗകര്യങ്ങള്‍ ഒരുക്കിയിരിക്കുന്നത് .ആനകള്‍ക്ക് വെള്ളം, വിശ്രമം തുടങ്ങിയവക്ക് ഇവിടെ സൗകര്യമുണ്ട്. ഈ വര്‍ഷം 17 ആനകളെയാണ് എഴുന്നുള്ളിപ്പിന് ഏര്‍പെടുത്തിയിരിക്കുന്നത്.ആനകളുടെ വിശ്രമം കണകിലെടുത്ത് ദേവസ്വം 23 ആനകളെയാണ് ഏര്‍പെടുത്തിയിരിക്കുന്നത്.വിദഗ്ദത്ത പരിശോധനയ്ക്ക് ശേഷം മാത്രമെ ആനകളെ എഴുന്നുള്ളിക്കാന്‍ അനുവദിക്കു.ജില്ലാ വെറ്റിനറി മേധാവിയായ എ.എസ്.വിജയകുമാറിന്റെ നേതൃത്വത്തില്‍ 20 അംഗം ഡോക്ടര്‍മാരുടെ സേവനം ഉല്‍സവത്തിന് ഉണ്ടാകും. കൂടാതെ മയക്കുവെടി വിദ്ധഗ്തരും ഉത്സവദിവസങ്ങളിലുണ്ടാവും.ഫിറ്റ്‌നസ് ലഭിക്കുന്ന ആനകള്‍ക്ക് പ്രത്യക ടാഗ് നല്‍കുകയും ചെയ്യുന്നുണ്ട്.കൂടാതെ എഴുന്നുള്ളിപ്പ് സമയത്ത് ആളുകളെ വടംകെട്ടി നിയന്ത്രിക്കാന്‍ സംവിധാനമുണ്ട്.

Advertisement