സമേതം ജില്ലാതല വിദ്യാഭ്യാസ സെമിനാറും ഉപജില്ലാതല ശില്‍പ്പശാലയും നടത്തി

64

ഇരിങ്ങാലക്കുട: സമേതം – തൃശ്ശൂർ ജില്ലാ സമഗ്ര വിദ്യാഭ്യാസ പദ്ധതിയുടെ പ്രചരണാര്‍ഥം ജില്ലാതല സെമിനാറും ശിൽപ്പശാലയും‍ നടത്തി. ഇരിങ്ങാലക്കുട ഉപജില്ലാ പ്രദേശത്തെ ജനപ്രതിനിധികൾ, വിദ്യാലയങ്ങളിൽനിന്നുള്ള പി.ടി. എ.-എം.പി.ടി.എ. പ്രസിഡണ്ടുമാർ, പ്രധാനാധ്യാപകർ, തെരഞ്ഞെക്കെപ്പെട്ട വിദ്യാഭ്യാസപ്രവർത്തകർ എന്നിവർ പരിപാടിയില്‍ പങ്കാളികളായി.ജില്ലാപഞ്ചായത്ത് മുൻകൈയ്യെടുത്തുകൊണ്ട് ജില്ലയിലെ മുഴുവൻ തദ്ദേശ സ്വയംഭരണ സ്ഥാപനങ്ങളുടേയും സഹകരണത്തോടെ വിവിധ വികസന വകുപ്പുകളെ ബന്ധിപ്പിച്ചുകൊണ്ട് ജില്ലാ ആസൂത്രണസമിതി നടപ്പിലാക്കുന്ന തനത് സംയോജിത വിദ്യാഭ്യാസ പദ്ധതിയായായ സമേതത്തിന്‍റെ പ്രചാരണത്തിന്‍റെ ഭാഗമായാണ് ഈ വിദ്യാഭ്യാസ കൂട്ടായ്മ സംഘടിപ്പിച്ചത്.സമേതം വിദ്യാഭ്യാസ പരിപടിയുടെ വിശദാംശങ്ങൾ ചർച്ചചെയ്ത ശിൽപ്പശാലയിൽ പദ്ധതി പ്രവർത്തനങ്ങൾ സമയബന്ധിതമാക്കാനുമുള്ള നിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ ഉയർന്നുവന്നു. ഇരിങ്ങാലക്കുട ഉപജില്ലാതല സമേതം-ശിൽപ്പശാലയുടെ ഭാഗമായാണ് ജില്ലയിലെ 12 സെമിനാറുകളിലൊന്നായ ഭാഷയും വിദ്യാഭ്യാസവും എന്ന വിഷയത്തിൽ നടന്നത്. ഒപ്പം ഉപജില്ലയിലെ ശിൽപ്പശാലയും സംഘടിപ്പിക്കപ്പെട്ടു. പാഠ്യപദ്ധതി പരിഷ്കരണത്തിന്റെ ഭാഗമായി നടക്കുന്ന ജനകീയ ചർച്ചകളിൽ ഭാഷാ സമീപനത്തെ കുറിച്ച് ഒട്ടേറെ നിർദ്ദേശങ്ങളാണ് ഉയർന്നുവന്നിട്ടുള്ളത്. സമേതം പദ്ധതികളുടെ ഭാഗമായി ഭാഷയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട കൂടുതല്‍ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ടെന്ന് സെമിനാറില്‍ പ്രഭാഷണം നടത്തിയ പ്രഗത്ഭ അധ്യാപകനും പ്രഭാഷകനുമായ ഡോ. കാവുമ്പായി ബാലകൃഷ്ണൻ ചൂണ്ടിക്കാണിച്ചു.തുടർന്ന് ജില്ലാ ആസൂത്രണ സമിതിയുടെ പദ്ധതിയായ ‘സമേതം’ പരിപാടിയെ കുറിച്ചുള്ള വിശദീകരണം നടന്നു. സമേതം പദ്ധതിയുടെ ജില്ലാ കോർ ഗ്രൂപ്പ് അംഗമായ ടി.എസ്. സജീവൻ പദ്ധതി വിശദീകരണത്തിന് നേതൃത്വം നല്‍കി.പടിയൂർ പഞ്ചായത്ത് പ്രസിഡന്റ് ലതാ സഹദേവൻ അധ്യക്ഷത വഹിച്ച ചടങ്ങിൽ നഗരസഭാ ചെയർപേഴ്സൺ സോണിയാ ഗിരി ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു. ഡയറ്റ് ഫാക്കൽട്ടി സനോജ്, ഉപജില്ലാ വിദ്യാഭ്യാസ ആഫീസർ ഡോ.എം.സി. നിഷ, എച്ച്.എം. ഫോറം കൺവീനർ റാണി എന്നിവർ പ്രസംഗിച്ചു.

Advertisement