നവസിദ്ധാന്തങ്ങൾ പ്രസക്തിയും സാധ്യതയും എന്ന വിഷയത്തിലുള്ള ദേശീയ സെമിനാറിന്റെ ഉദ്ഘാടന കർമ്മം പത്മഭൂഷൻ ഫാദർ ഗബ്രിയേൽ സെമിനാർ ഹാളിൽ വെച്ച് നടന്നു

79

ഇരിങ്ങാലക്കുട :സെൻറ് ജോസഫ് കോളേജ് മലയാള വിഭാഗം യുജിസിയുടെ ഓട്ടോണമി ഫണ്ട് ഉപയോഗിച്ച് കൊണ്ട് ഫെബ്രുവരി 23, 24 തീയതികളിലായി നടത്തുന്ന നവസിദ്ധാന്തങ്ങൾ പ്രസക്തിയും സാധ്യതയും എന്ന വിഷയത്തിലുള്ള ദേശീയ സെമിനാറിന്റെ ഉദ്ഘാടന കർമ്മം പത്മഭൂഷൻ ഫാദർ ഗബ്രിയേൽ സെമിനാർ ഹാളിൽ വെച്ച് നടന്നു. മലയാളം സർവ്വകലാശാലയിലെ പ്രൊഫസറും എഴുത്തച്ഛൻ പഠനകേന്ദ്രത്തിന്റെ ഡയറക്ടറുമായ ഡോക്ടർ കെ എം അനിലാണ് ഉദ്ഘാടന കർമ്മം നിർവഹിച്ചത്. ജീവിതം, സാഹിത്യം എന്നിവയുമായും അതിൻ്റെ പ്രയോഗ സന്ദർഭങ്ങളുമായും ചേർന്നിരിക്കുന്നതാണ് നവസിദ്ധാന്തങ്ങൾ എന്ന് അദ്ദേഹം പ്രസ്താവിച്ചു. തുടർന്ന് സിദ്ധാന്തം പൊരുളും പ്രസക്തിയും എന്ന വിഷയത്തിൽ അദ്ദേഹം മുഖ്യപ്രഭാഷണം നിർവഹിച്ചു മലയാള വിഭാഗം അധ്യക്ഷ മിസ്.ലിറ്റി ചാക്കോ ചടങ്ങിന് സ്വാഗതമാശംസിച്ചു. കോളേജിന്റെ പ്രിൻസിപ്പൽ ഡോക്ടർ സിസ്റ്റർ എലൈസ അധ്യക്ഷപദം അലങ്കരിച്ചു പാല സെൻ്റ് തോമസ് കോളേജിലെ അസോസിയേറ്റ് പ്രൊഫസർ ആയ ഡോ. തോമസ് സ്കറിയ ആശംസകൾ അർപ്പിച്ചു സംസാരിച്ചു. സെമിനാർ കോഡിനേറ്റർ ഡോ.ജെൻസി കെ.എ നന്ദി പ്രകാശിപ്പിച്ചു രണ്ടു ദിവസങ്ങളിലായി നടക്കുന്ന സെമിനാറിൽ മദ്രാസ് സർവകലാശാല പ്രൊഫസർ ആയ ഡോക്ടർ പി എം ഗിരീഷ്, പാല സെൻറ് തോമസ് കോളേജ് അസോസിയേറ്റ് പ്രൊഫസർ ആയ ഡോ. തോമസ് സ്കറിയ, ചേർത്തല എൻ.എസ്.എസ് കോളേജ് അസിസ്റ്റൻറ് പ്രൊഫസർ ആയ ഡോക്ടർ അഥീന എംഎൻ എന്നിവർ പ്രഭാഷണങ്ങൾ നിർവഹിക്കും വിവിധ യൂണിവേഴ്സിറ്റികളിൽ നിന്നും കോളേജുകളിൽ നിന്നുമുള്ള അധ്യാപകരുടെയും ഗവേഷകരുടെയും പ്രബന്ധാവതരണങ്ങളും സമാന്തരമായി നടക്കും.

Advertisement