മനക്കലപ്പടി പുതിയകാവ് ഭഗവതി ക്ഷേത്രത്തിലെ താലപ്പൊലി ജനുവരി 24ന്

529
Advertisement

വെള്ളാങ്ങല്ലൂര്‍ : മനക്കലപ്പടി പുതിയകാവ് ഭഗവതി ക്ഷേത്രത്തിലെ താലപ്പൊലി മഹോത്സവം വിവിധ പരിപാടികളോടെ ജനുവരി 24ന് (ബുധനാഴ്ച്ച) ആഘോഷിക്കും.അന്നേ ദിവസം പതിനൊന്നു മണിക്കുള്ള ഉച്ചപ്പൂജക്കു ശേഷം പ്രസാദഊട്ട്, ഉച്ചതിരിഞ്ഞ് മൂന്നു മണി മുതല്‍ മംഗലാംകുന്ന് ഗജവീരന്മാരെ അണിനിരത്തിക്കൊണ്ടുള്ള കാഴ്ച്ച ശീവേലി, മൂന്നു മണി മുതല്‍ അഞ്ചുമണി വരെ പഞ്ചവാദ്യം, തുടര്‍ന്ന് 6.30 വരെ പാണ്ടിമേളം, ഏഴു മണി മുതല്‍ തായമ്പക, രാത്രി 9.30 ന് തിരുവനന്തപുരം വൈഗ വിഷന്‍ അവതരിപ്പിക്കുന്ന ‘കാളിയമ്മന്‍’ എന്ന പുരാണ നാടകം, പുലര്‍ച്ചെ രണ്ടു മണിക്ക് വിളക്കിനെഴുന്നെള്ളിപ്പ്, 2.45 മുതല്‍ 4.30 വരെ പഞ്ചവാദ്യം, 4.30 മുതല്‍ 6 മണി വരെ പഞ്ചാരിമേളം എന്നിവയാണ് പരിപാടികള്‍. താലപ്പൊലിയോടനുബന്ധിച്ച് തലേദിവസം (ചൊവ്വാഴ്ച്ച) വൈകീട്ട് 6.30 മുതല്‍ പ്രാദേശിക കലാകാരന്മാര്‍ പങ്കെടുക്കുന്ന ‘കലാസന്ധ്യ”യും അരങ്ങേറും.

Advertisement