ഡെസ്റ്റിനേഷൻ ടൂറിസം പദ്ധതിയിൽ മുരിയാട് ഗ്രാമ പഞ്ചായത്ത്

18

മുരിയാട്: ഗ്രാമ പഞ്ചായത്തിന്റെ വികസന വീഥിയിൽ ഒരു പൊൻ തൂവൽ ചേർത്തു കൊണ്ട് സംസ്ഥാന ടൂറിസം ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റ് നടപ്പിലാക്കുന്ന ടെസ്റ്റിനേഷൻ ടൂറിസം പദ്ധതിയിൽ മുരിയാട് പഞ്ചായത്തിന് പ്രാഥമിക അനുമതി ലഭിച്ചു. പുല്ലൂർ പൊതുമ്പു ചിറ കേന്ദ്രീകരിച്ചുള്ള ടൂറിസം പദ്ധതിയാണ് പരിഗണിക്കപ്പെട്ടിരിക്കുന്നത്. സീറ്റിംഗ് , ടൈലിംങ്ങ്, കനോപ്പീസ് , ലൈറ്റിംങ് ,മിനി പാർക്ക്, ബോട്ടിംഗ് , ഫുഡ് കിയോസ്ക്കുകൾ , ടെയ്ക് എ ബ്രെക്ക് എന്നിവ പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമായി നിലവിൽ വരും. ടൂറിസം ഡി പാർട്ട്മെന്റ്, എം.എൽ.എ. ആസ്തി വികസന ഫണ്ട്, വേളൂക്കര ഗ്രാമ പഞ്ചായത്ത് എന്നിവരുടെ സഹകരണത്തിലൂടെയാണ് പദ്ധതി നടപ്പിലാക്കുക. പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമായി പുതിയ തൊഴിലവസരങ്ങളും സംരംഭങ്ങളും ഉണ്ടാകും. അന്തിമാനുമതി ലഭിച്ചാൽ ആറു മാസം കൊണ്ട് ടൂറിസം പദ്ധതി പൂർത്തി കരിക്കാൻ കഴിയുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്.ടൂറിസം പദ്ധതിക്കൊപ്പം അനുബന്ധമായി സമീപ പ്രദേശത്തെ ജല വിതാനം ക്രമീകരിക്കുന്നതിനായി ലിഫ്റ്റ് ഇറിഗേഷൻ പദ്ധതിയും ഷട്ടറുകളും മോട്ടോർ പമ്പ് സെറ്റും സ്ഥാപിക്കാൻ ഉദ്ദേശിക്കുന്നു. കാർഷിക-ജലസേചന – കുടിവെളള മേഖലയിൽ വരുംവർഷങ്ങളിൽ ചരിത്ര മാറ്റങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കാൻ അനുബന്ധ പദ്ധതികൾ വഴി കഴിയുമെന്നാണ് കരുതുന്നത്.പദ്ധതിയുടെ ഡിപി ആർ പഞ്ചായത്ത് പ്രസിഡന്റ് ജോസ് ജെ. ചിറ്റിലപ്പിള്ളി പ്രകാശനം ചെയ്തു. വൈസ് പ്രസിഡന്റ് സരിത സുരേഷ് അധ്യക്ഷയായിരുന്നു. സ്റ്റാന്റിംഗ് കമ്മിറ്റി ചെയർമാൻമാരായ കെ.പി. പ്രശാന്ത്, കെ.യു.വിജയൻ രതി ഗോപി , ഭരണ സമിതി അംഗം തോമസ് തൊകലത്ത് , പഞ്ചായത്തംഗങ്ങൾ, പഞ്ചായത്ത് സെക്രട്ടറി റജി പോൾ തുടങ്ങിയവർ ചടങ്ങിൽ സംസാരിച്ചു.

Advertisement