അവിട്ടത്തൂരില്‍ സൗജന്യ നീന്തല്‍ പരിശീലനം

418
Advertisement

അവിട്ടത്തൂര്‍ :എല്‍ .ബി .എസ്.എം .ഹയര്‍ സെക്കണ്ടറി സ്‌കൂളിലെ 100% കുട്ടികളേയും നീന്തല്‍ പരിശീലിപ്പിക്കുന്ന പരിപാടി ആരംഭിച്ചിരിക്കുന്നു.നീന്തല്‍ പരിശീലിപ്പിക്കുന്നതിനാവശ്യമായ ഫ്‌ളോട്ടുകള്‍,ബോഡുകള്‍,പെണ്‍കുട്ടികള്‍ക്ക് ഡ്രസ്സ് മാറുന്നതിനുള്ള ഡ്രസ്സിങ് റൂം എന്നിവ സ്‌കൂള്‍ നല്‍കിയിട്ടുണ്ട് . പഠനത്തിന് എല്ലാവിധ സൗകര്യങ്ങളും പഞ്ചായത്ത്, പി.ടി.എ എന്നിവര്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്തിട്ടുണ്ട് .വേളൂക്കര പഞ്ചായത്ത് മെമ്പര്‍ കെ കെ വിനയന്‍ പദ്ധതി ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു .മെമ്പര്‍ മേരി ലാസര്‍ അധ്യക്ഷത വഹിച്ചു .പി ടി എ പ്രസിഡന്റ് ബെന്നി വില്‍സന്റ് ,മാനേജര്‍ ടി .ഭാനുമതി,പ്രിന്‍സിപ്പിള്‍ ഡോ .എ.വി.രാജേഷ് ,ഹെഡ്മാസ്റ്റര്‍ മെജോ പോള്‍ ,എ സി സുരേഷ് ,കൃഷ്ണന്‍ നമ്പൂതിരി .കെ .കെ ,സജു കുറിയേടത്ത് ,ആള്‍ഡ്രിന്‍ ജെയിംസ് , രമേഷ് ടി എന്നിവര്‍ പ്രസംഗിച്ചു .
5 ദിവസംകൊണ്ട് 10 കുട്ടികളെ നീന്തല്‍ പഠിപ്പിച്ചു, 15 ദിവസം പരിശീലിപ്പിച്ചു 50 മീറ്റര്‍ നീന്തി എത്തിയാല്‍ നീന്തല്‍ പരിശീലനം പൂര്‍ത്തിയാക്കുന്ന രീതിയെ കുറിച്ച് നീന്തല്‍ പരിശീലകനും ,സ്‌കൂളിലെ മുന്‍ കായികാധ്യാപകനുമായ കെ പി ദേവസ്സി മാസ്റ്റര്‍ സംസാരിച്ചു . ആളൂര്‍ എസ് .ഐ . സുശാന്ത് നീന്തല്‍ പരിശീലനം നടക്കുന്ന ഓങ്ങിച്ചിറ നീന്തല്‍ കുളത്തില്‍ എത്തി കുട്ടികള്‍ക്ക് പ്രചോദനം നല്‍കി .പെണ്‍കുട്ടികള്‍ക്ക് പ്രേത്യേക നീന്തല്‍ പരിശീലനം നല്‍കുന്നുണ്ട് .
ഇരിങ്ങാലക്കുട വിദ്യാഭാസ ജില്ലയില്‍ ആദ്യമായി നീന്തല്‍ പരിശീലനം ആരംഭിച്ചതും , തുടര്‍ച്ചയായി 52 വര്‍ഷമായി ഓവറോള്‍ വാങ്ങിവരുന്ന അവിട്ടത്തൂര്‍ സ്‌കൂളിനെ സംസ്ഥാനതല പരിശീലനത്തിലേക്കു തെരെഞ്ഞെടുക്കാത്തതില്‍ ഖേദം പ്രകടിപ്പിച്ചു.

Advertisement