കേന്ദ്ര ഗവണ്‍മെന്റിന്റെ മോഹിനിയാട്ട വിഭാഗത്തിലെ സ്‌കോളര്‍ഷിപ്പിന് ഇരിങ്ങാലക്കുടക്കാരി സാന്ദ്ര പിഷാരടി അര്‍ഹയായി.

915
Advertisement

ഇരിങ്ങാലക്കുട : കേന്ദ്ര ഗവണ്‍മെന്റിന്റെ മിനിസ്ട്രി ഓഫ് കള്‍ച്ചര്‍ വിഭാഗം വിവിധ മേഘലകളില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന യുവകലാകാരന്മാര്‍ക്ക് നല്‍കി വരുന്ന 2 വര്‍ഷത്തെ സ്‌കോളര്‍ഷിപ്പ് മോഹിനിയാട്ട വിഭാഗത്തില്‍ സാന്ദ്ര പിഷാരടിക്ക് ലഭിച്ചു. 17 വര്‍ഷമായി ഇരിങ്ങാലക്കുട നടന്ന കൈശികി മോഹിനിയാട്ട ഗുരുകുലത്തിലെ പ്രശസ്ത ഗുരുവായ നിര്‍മ്മല പണിക്കരുടെ കിഴില്‍ മോഹിനിയാട്ടം അഭ്യസിച്ചു വരുന്നു. 2007 മുതല്‍ തുടര്‍ച്ചയയായി സി സി ആര്‍ ടി സ്‌കോളര്‍ഷിപ്പും ലഭിച്ചിട്ടുണ്ട് 2017 ല്‍ ചെന്നൈ ആസ്ഥാനമായ് പ്രവര്‍ത്തിച്ചുവരുന്ന കലാവാഹിനി ട്രസ്റ്റിന്റെ ജൂനിയര്‍ ഫെല്ലോഷിപ്പും ലഭിച്ചീട്ടുണ്ട്.സൂര്യ ഫെസ്റ്റിവല്‍, സ്വരലയ ഫെസ്റ്റിവല്‍, നൃത്യതി ഫെസ്റ്റിവല്‍ തുടങ്ങി ഒട്ടേറെ കലാവേദികളില്‍ മോഹിനിയാട്ടം അവതരിപ്പിച്ചീട്ടുണ്ട് 2010 ജപ്പാനിലും 2017 ല്‍ ഓസ്ട്രേലിയായിലും മോഹിനിയാട്ടം അവതരിപ്പിച്ചു. കൂടാതെ ഇന്ത്യയുടെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളിലും മോഹിനിയാട്ടം നടത്തിയീട്ടുണ്ട്. തൃശൂര്‍ കേരളവര്‍മ്മ കോളേജില്‍ ഫയല്‍ ഇയര്‍ എം എ ഇംഗ്ലീഷ് വിദ്യാര്‍ത്ഥിനിയാണ് ഇരിങ്ങാലക്കുട വടക്കെപിഷാരത്ത് രാധാകൃഷ്ണന്റെയും റാണി രാധാകൃഷ്ണന്റെയും ഏക മകളാണ് സാന്ദ്ര പിഷാരടി.

Advertisement