‘ബീറ്റ് പ്ലാസ്റ്റിക് പൊല്യൂഷന്‍ ‘ പദ്ധതിയുമായി ക്രൈസ്റ്റ് എഞ്ചിനീയറിംഗ് എന്‍ എസ് എസ് യൂണിറ്റ്

661
Advertisement

ക്രൈസ്റ്റ് കോളേജ് ഓഫ് എഞ്ചിനീയറിംഗ് എന്‍ .എസ്.എസ് യൂണിറ്റിന്റെ ആഭിമുഖ്യത്തില്‍ ‘ബീറ്റ് പ്ലാസ്റ്റിക് പൊല്യൂഷന്‍ ‘ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളുടെ ഭാഗമായി ഇരിങ്ങാലക്കുട നഗരസഭയിലെ നൂറോളം വീടുകളില്‍ ഉപയോഗ ശൂന്യമായ പ്ലാസ്റ്റിക് കുപ്പികളില്‍ എല്ലായ്‌പ്പോഴും ജലം ലഭ്യമാകും വിധം പൂച്ചെടികള്‍ നട്ടു പിടിപ്പിച്ചു. ആവശ്യം കഴിഞ്ഞ് നാം തെരുവുകളിലും പരിസര പ്രദേശങ്ങളിലും വലിച്ചെറിയുന്ന പ്ലാസ്റ്റിക് കുപ്പികള്‍ ഒരു വിപത്തായി നിലനില്‍ക്കുന്ന കാലത്ത് അവ പുനരുപയോഗിക്കുനതിനുള്ള പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ നടത്തി എന്‍ .എസ് .എസ് വളണ്ടിയേഴ്‌സ് മാതൃകയായി. നഗരസഭയുമായി ചേര്‍ന്ന് ഗ്രീന്‍ പ്രോട്ടോകോള്‍ ക്യാമ്പസില്‍ നടപ്പിലാക്കുന്നതിന്റെ ഭാഗമായി ജൈവ മാലിന്യം ജൈവ വളമാക്കി മാറ്റുന്ന ‘കിച്ചന്‍ ബിന്‍’ പ്രോജക്ട് ഉള്‍പ്പെടെ നിരവധി പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ എന്‍. എസ്. എസ് യൂണിറ്റ് ചെയ്തു വരുന്നുണ്ട്. എന്‍എസ്എസ് പ്രോഗ്രോം ഓഫീസര്‍മാരായ നിതിന്‍ . കെ.എസ് , അമൃത ഡേവിസ്, സ്റ്റുഡന്റ്‌സ് കോ ഓര്‍ഡിനേറ്റര്‍മാരായ വിഷ്ണു എം. ബി, ആന്‍ മേരി ജിജു എന്നിവര്‍ നേതൃത്വം നല്‍കി

Advertisement