വിഷു എന്നാല്‍ തുല്യമായത് എന്നര്‍ത്ഥം : ഏവര്‍ക്കും irinjalalakuda.com ടീംമിന്റെ വിഷു ആശംസകള്‍

1390

ഇരിങ്ങാലക്കുട : വിഷു എന്നാല്‍ തുല്യമായത് എന്നര്‍ത്ഥം. അതായത് രാത്രിയും പകലും തുല്യമായ ദിവസം.മേടം ഒന്നിന് മേടവിഷുവും തുലാം ഒന്നിനു തുലാവിഷുവും ഉണ്ട്. മേടം ഒന്ന് ശനിയാഴ്ച്ചയാണ് എന്നാല്‍ വിഷു ഞായറാഴ്ച്ചയും എന്ത് കൊണ്ടാണ് ഇങ്ങിനെ വന്നത്? ശരിയാണ് മേടം ഒന്നിന് തന്നെയാണ് വിഷു ആഘോഷിക്കേണ്ടത് എന്നാല്‍ ഇത്തവണ മീനം രാശിയില്‍ നിന്ന് മേടം രാശിയിലേക്ക് സൂര്യന്‍ സഞ്ചാരം ആരംഭിക്കുന്നത് ശനിയാഴ്ച്ച രാവിലെ 8 മണി 13 മിനിറ്റ് മുതലാണ്. വിഷു ചടങ്ങുകളും ആഘോഷങ്ങളും ആരംഭിക്കേണ്ടത് പുലര്‍ച്ചെ കണി കണ്ടുകൊണ്ടാണ് അങ്ങിനെ വരുമ്പോള്‍ ശനിയാഴ്ച്ച പുലര്‍ച്ചെ സൂര്യന്‍ മീനം രാശിയില്‍ തന്നെയാകയാല്‍ കണി കാണാന്‍ കഴിയില്ല ഞായറാഴ്ച്ച പുലര്‍ച്ചെയാണ് കണി കാണേണ്ടത് അത് കൊണ്ട് തന്നെ വിഷു ആഘോഷിക്കേണ്ടതും ഞായറാഴ്ച്ച തന്നെയാണ്. വിഷുവിന്റെ പുണ്യം നമ്മിലേക്ക് ആവാഹിക്കുന്നതിന്റെ ഏറ്റവും പ്രാധാന്യമേറിയ ചടങ്ങ് കണികാണല്‍ തന്നെയാണ് വിഷുദിനത്തില്‍ പുലര്‍ച്ചെയുള്ള ആദ്യ കാഴ്ചയെയാണ് നാം കണികാണല്‍ എന്ന് വിശേഷിപ്പിക്കുന്നത്, ഈ കാഴ്ച തന്നെയാണ് ആ വര്‍ഷത്തെ മുഴുവന്‍ ഐശ്വര്യങ്ങളെയും സ്വാധീനിക്കുക എന്ന വിശ്വാസം മലയാളിയുടെ മനസ്സില്‍ രൂഢമൂലമായിട്ട് നൂറ്റാണ്ടുകള്‍ ഏറെയായിട്ടുണ്ട്. അത് കൊണ്ട് തന്നെ ഏറ്റവും മനോഹരവും സുന്ദരവുമായ ഒരു കണി ഒരുക്കി വെച്ച് മേടപ്പുലരിയായ ഞായറാഴ്ച്ച കണികാണുക. പുതിയതോ കഴുകി തേച്ച് മിനുക്കിയതോ ആയ ഓട്ടുരുളിയില്‍ കണി വെക്കുന്നതാണ് ആചാരപരമായി ശരിയായ രീതി, ഉരുളി പ്രപഞ്ചത്തിന്റെ പ്രതീകമാണെന്നാണ് സങ്കല്‍പ്പം അതില്‍ നിറയുന്നത് കാലപുരുഷനായ മഹാവിഷ്ണുവാണെന്നും പറയപ്പെടുന്നു. കണിക്കൊന്ന പൂക്കള്‍ കാലപുരുഷന്റെ കിരീടമായും. കണിവെള്ളരി മുഖമായും, നിലവിളക്കിലെ തിരികളെ ജ്വലിക്കുന്നകണ്ണുകളായും സങ്കല്‍പ്പിക്കുന്നു, വാല്‍ക്കണ്ണാടിയെ മനസ്സായും, കണിയില്‍ വെക്കുന്ന ഗ്രന്ഥത്തെ വാക് ദേവിയുടെ വാക്കുകളായും സങ്കല്‍പ്പിക്കണം എന്നും പറയപ്പെടുന്നു, ഇതോടൊപ്പം ചക്ക,കുലമാങ്ങ,നാളികേരം,അരി,പഞ്ച ധാന്യങ്ങള്‍ തുടങ്ങിയ കാര്‍ഷിക വിളകളും കൊന്നപ്പൂവ്, സ്വര്‍ണ്ണം ,നാണയം, വെള്ളമുണ്ട്,തുടങ്ങിയവയും, അഞ്ച് തിരിയിട്ട നിലവിളക്കും ശ്രീകൃഷ്ണ വിഗ്രഹവും വിഷുക്കണിയില്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു. ഓരോ ഗൃഹത്തിലേയും മുതിര്‍ന്നവരാണ് തലേദിവസം രാത്രി തന്നെ കണിഒരുക്കി വെക്കുന്നത്, കണികാണേണ്ട സമയമാകുമ്പോള്‍ വീട്ടിലെ അമ്മമാരാണ് എല്ലാവരേയും കണികാണാന്‍ വിളിച്ചുണര്‍ത്തേണ്ടത് കണ്ണുപൂട്ടി ചെന്ന് കണ്ണ് തുറക്കുമ്പോള്‍ കാണുന്നത് കാര്‍മുകില്‍ വര്‍ണ്ണനേയും കാര്‍ഷിക സമൃദ്ധിയുടെ സുന്ദരമായ കാഴ്ചകളേയുമാണ്. അതിന് ശേഷം വീട്ടിലെ മുതിര്‍ന്നവര്‍ തങ്ങള്‍ക്ക് താഴെയുള്ളവരെ ആശിര്‍വദിച്ച് വിഷുകൈനീട്ടം നല്‍കും. മഹാലക്ഷ്മിയുടെ വരദാനമായാണ് കൈ നീട്ടത്തെ കണക്കാക്കുന്നത്, കണികണ്ടുകഴിഞ്ഞാല്‍ കുടുംബാംഗങ്ങള്‍ ഒത്തൊരുമിച്ച്‌സൂര്യനെ അരിയെറിഞ്ഞ് വന്ദിക്കുന്ന ചടങ്ങും ചിലയിടങ്ങളില്‍ ആചരിച്ചു വരുന്നു.കേരളത്തിന്റെ പ്രധാന വിളവെടുപ്പുത്സവങ്ങളാണ് വിഷുവും ഓണവും. ഓണം വിരിപ്പുകൃഷിയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടാണെങ്കില്‍ വിഷു വേനല്‍ പച്ചക്കറി വിളകളുമായി ബന്ധപ്പെട്ടാണ് ആചരിക്കുന്നത്.

Advertisement