സ്റ്റീഫന്‍ ഹോക്കിങ്ങിന്റെ ജീവിതത്തെ ആസ്പദമാക്കിയ ‘ ദ തീയറി ഓഫ് എവിരിതിങ്ങ് ‘ പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കുന്നു.

402
Advertisement

ഇരിങ്ങാലക്കുട : ശാസ്ത്ര പ്രതിഭ സ്റ്റീഫന്‍ ഹോക്കിങ്ങിന്റെ ജീവിതത്തെ ആസ്പദമാക്കി ബ്രിട്ടീഷ് സംവിധായകന്‍ ജെയിംസ് മാര്‍ഷ് സംവിധാനം ചെയ്ത ‘ ദ തീയറി ഓഫ് എവിരിതിങ്ങ് ‘ ഇരിങ്ങാലക്കുട ഫിലിം സൊസൈറ്റി മാര്‍ച്ച് 16 വൈകീട്ട് 6.30ന് ക്രൈസ്റ്റ് കോളേജ് ജംഗ്ഷനിലുള്ള ഓര്‍മ്മ ഹാളില്‍ സ്‌ക്രീന്‍ ചെയ്യുന്നു. ഹോക്കിങ്ങിന്റെ മുന്‍ ഭാര്യ ജെയ്ന്‍ രചിച്ച ‘ട്രാവലിങ്ങ് ടു ഇന്‍ഫിനിറ്റി: മൈ ലൈഫ് വിത്ത് സ്റ്റീഫന്‍ ‘ എന്ന പുസ്തകത്തെ ആധാരമാക്കി 2014 ല്‍ നിര്‍മ്മിച്ച ചിത്രം നാല് അക്കാദമി നോമിനേഷുകളും പത്ത് ബാഫ്റ്റ നോമിനേഷനുകളും നാല് ഗോള്‍ഡന്‍ ഗ്‌ളോബ് അവാര്‍ഡ് നോമിനേഷുകളും നേടി. ഹോക്കിങ്ങിന്റെ വേഷം അവതരിപ്പിച്ച നടന്‍ എഡ്ഡി റെഡ് മൈന്‍ 2014ലെ അക്കാദമി അവാര്‍ഡും നേടി.സമയം 123 മിനിറ്റ് .. ഫിലിം സൊസൈറ്റിയുടെ 25 മത് ചിത്രം കൂടിയാണ് ഇത്.. പ്രവേശനം സൗജന്യം.

Advertisement