ബി ജെ പി ത്രിപുര നേടിയ ആഘോഷം ഇരിങ്ങാലക്കുടയിലും

1938
Advertisement

ഇരിങ്ങാലക്കുട : സി പി എം ന്റെ ഉരുക്ക് കോട്ടയായ ത്രിപുരയില്‍ കാല്‍നുറ്റാണ്ടിന്റെ ഭരണത്തിന് അവസാനം കുറിച്ച് ബിജെപി അധികാരത്തിലെത്തി.ത്രിപുരയിലെ വിജയം ഇരിങ്ങാലക്കുടയിലും പ്രവര്‍ത്തര്‍ ആഘോഷമാക്കി.കൂടല്‍മാണിക്യം ക്ഷേത്രപരിസരത്ത് നിന്ന് ആരംഭിച്ച ആഘോഷ പ്രകടനത്തില്‍ പടക്കം പൊട്ടിച്ചും വാദ്യഘോഷങ്ങളുമായി ഠാണവ് വരെ പ്രകടനം നടത്തി.ബിജെപി നേതാക്കളായ ടി എസ് സുനില്‍,സന്തോഷ് ചെറാക്കുളം,സന്തോഷ് ബോബന്‍,സുരേഷ് കുഞ്ഞന്‍,സുനില്‍ ഉണ്ണിക്കല്‍,അമ്പിളി ജയന്‍,സരിതാ വിനോദ്,സജീഷ് ഷൈജുകുമാര്‍,എം ഗിരിശന്‍ തുടങ്ങിയവര്‍ പ്രകടനത്തിന് നേതൃത്വം നല്‍കി.49 സീറ്റോളം ഇടത്പക്ഷത്തിന് ഭൂരിപക്ഷമുണ്ടായിരുന്ന ത്രിപുരയില്‍ 44 സീറ്റുകള്‍ നേടിയാണ് ബിജെപി വിജയിച്ചത്.15 സീറ്റുകളിലേയ്ക്ക് സിപിഎം ചുരുങ്ങി.ബിജെപി സംസ്ഥാന അദ്ധ്യക്ഷന്‍ ബിപ്ലവ് കുമാര്‍ ദേവ് മുഖ്യമന്ത്രിയാകും.എന്നാല്‍ നാഗലന്റിലും മേഘാലയലിലും തൂക്കുമന്ത്രിസഭയാണ് നിലവില്‍ വരുക.മേഘാലയയില്‍ 21 സീറ്റുകള്‍ നേടി കോണ്‍ഗ്രസ് ഏറ്റവും വലിയ ഒറ്റ കക്ഷിയായെങ്കില്ലും എന്‍ പി എഫ് 19 സീറ്റും ബിജെപി 2 സീറ്റും നേടിയിട്ടുണ്ട്.നാഗലന്റില്‍ 29 സീറ്റ് എന്‍ പി എഫും 29 സീറ്റും ബി ജെ പിയും കരസ്ഥമാക്കുകയാണ്.

 

 

 

 

Advertisement