അവിട്ടത്തൂര്‍ വലിയ വിളക്ക് ഭക്തിസന്ദ്രം.ഞായറാഴ്ച്ച പള്ളിവേട്ട

475
Advertisement

അവിട്ടത്തൂര്‍ ; അവിട്ടത്തൂര്‍ മഹാദേവക്ഷേത്രത്തിലെ ഉത്സവത്തിന്റെ വലിയവിളക്കാഘോഷം ഭക്തിസാന്ദ്രമായി.രാവിലെ 9 മുതല്‍ ആരംഭിച്ച 7 ആനകളോട് കൂടിയ ശിവേലിയ്ക്ക് പെരുവനം സതീശന്‍ മാരാരുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള പഞ്ചാരിമേളം താളലയം തീര്‍ത്തു.പുതുപ്പള്ളി കേശവന്‍ ഭഗവാന്റെ തിടമ്പേറ്റി.ഉച്ചയ്ക്ക് പ്രസാദഊട്ടിന് ശേഷം വിദ്യാദരന്‍ മാസ്റ്റര്‍ നയിക്കുന്ന ഭക്തിഗാനമേള തുടര്‍ന്ന് രാത്രി 8.30ന് വിളക്കെഴുന്നള്ളിപ്പ്.ഞായറാഴ്ച്ച നടക്കുന്ന പള്ളിവേട്ട ഉത്സവത്തിന് രാവിലെ ശിവേലിയ്ക്ക് പെരുവനം കുട്ടന്‍മാരാരുടെ നേതൃത്വത്തില്‍ പഞ്ചാരി മേളം,വൈകീട്ട് തിരുവാതിരകളി,കലാമണ്ഡലം ഗീതാനന്ദന്‍ പാര്‍ട്ടിയുടെ ഓട്ടന്‍ തുള്ളല്‍.രത്രി 9ന് പള്ളിവേട്ട എഴുന്നള്ളിപ്പ്,10ന് ചെറുശ്ശേരി ശ്രീകുമാറും സംഘവും പഞ്ചവാദ്യം എന്നിവ ഉണ്ടാകും.തിങ്കളാഴ്ച്ച ക്ഷേത്രകുളമായ അയ്യന്‍ചിറയില്‍ ആറാട്ടേടെ 10 ദിവസത്തേ ഉത്സവം സമാപിയ്ക്കും.

Advertisement