ഇരിങ്ങാലക്കുട താലൂക്കാശുപത്രിയ്ക്ക് കാഴ്ച്ചയായി ‘സേവ് ഇരിങ്ങാലക്കുട’

578
Advertisement

ഇരിങ്ങാലക്കുട :ജനറല്‍ ആശുപത്രിയിലേക്ക് സേവ് ഇരിങ്ങാലക്കുട’ ചാരിറ്റബിള്‍ ട്രസ്റ്റ് നല്‍കുന്ന നേത്രശസ്ത്രക്രിയ ഉപകരണങ്ങളുടെ സമര്‍പ്പണവും നേത്ര പരിശോധനാ ക്യാമ്പും ആശുപത്രി അങ്കണത്തില്‍ നടന്ന ചടങ്ങില്‍ കെ യു അരുണന്‍ എം എല്‍ എ ഉദ്ഘാടനം നിര്‍വഹിച്ചു.ഇതോടെ 2009 മുതല്‍ ആശുപത്രിയില്‍ മുടങ്ങിക്കിടക്കുന്ന നേത്രശസ്ത്രക്രിയ പുരാരംഭിക്കുനാവാന്‍ കഴിയും. സേവ് ട്രസ്റ്റ് സമര്‍പ്പിക്കുന്ന ശസ്ത്രക്രിയാ ഉപകരണങ്ങള്‍ ചെയര്‍മാന്‍ കെ എസ് അബ്ദുള്‍ സമദില്‍ നിന്ന് ആശുപത്രി സൂപ്രണ്ട് ഡോ.എ എ മിനിമോള്‍ ഏറ്റുവാങ്ങി. തുടര്‍ന്ന് നേത്ര പരിശോധനാ ക്യാമ്പും നടത്തി.താലൂക്ക് ആശുപത്രിയെ പൊതുജന പങ്കാളിത്തത്തോടെ അത്യാധുനിക നിലവാരത്തിലേക്ക് ഉയര്‍ത്തുക എന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെ സേവ് രൂപം കൊടുത്തിട്ടുള്ള ‘സേവ് അവര്‍ ഹോസ്പ്പിറ്റല്‍’ പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമായാണ് പരിപാടി നടന്നത് .ആശുപത്രിയില്‍ നേത്രരോഗ വിഭാഗം പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും, ഉപകരണങ്ങളുടെ അഭാവം മൂലം ശസ്ത്രക്രിയകള്‍ നടക്കാറില്ല. ഇക്കാര്യം ശ്രദ്ധയില്‍പ്പെട്ട സേവ് പ്രവര്‍ത്തകര്‍ മൈക്രോസ്‌കോപ്പ് ഉള്‍പ്പടെയുള്ള ആധുനിക ഉപകരണങ്ങള്‍ ആശുപത്രിക്ക് സംഭാവന ചെയ്യുകയായിരുന്നു. ഇപ്പോള്‍ സ്വകാര്യ ആശുപത്രികളെ ആശ്രയിക്കുന്ന ഇരിങ്ങാലക്കുടയിലെയും പരിസര പ്രദേശങ്ങളിലേയും ജനങ്ങള്‍ക്ക് പദ്ധതി പ്രയോജനം ചെയ്യും . അടിയന്തിര സാഹചര്യത്തില്‍ ചികില്‍സ തേടുന്നവര്‍ക്ക് പണം ലഭ്യമാക്കുന്നതിനായി സേവ് രൂപീകരിച്ച ‘സേവ് എ ലൈഫ്’ പദ്ധതിയും ഏറെ ശ്രദ്ധ നേടിയിരുന്നു. 6 ലക്ഷം രൂപയുടെ ആധുനിക മൈക്രോ സ്‌കോപ്പ് , ഓപ്പറേഷന്‍ ടേബിള്‍, ചെയര്‍ എന്നിവയാണ് ആശുപത്രിക്ക് നല്‍കിയത്.മുനിസിപ്പല്‍ ചെയര്‍പേഴ്‌സണ്‍ നിമ്യ ഷിജു അദ്ധ്യക്ഷത വഹിച്ച ചടങ്ങില്‍ . നഗരസഭാംഗങ്ങളായ പി എ അബ്ദുള്‍ ബഷീര്‍, ആശംസകള്‍ അര്‍പ്പിച്ചു.തുടര്‍ന്നു നടന്ന നേത്ര പരിശോധനാ ക്യാമ്പിന്റെ വിശദീകരണം ആശുപത്രി സൂപ്രണ്ട് ഡോ.എ എ മിനിമോള്‍ നിര്‍വഹിച്ചു. സേവ് സെക്രട്ടറി അഡ്വ . ജോബി പി ജെ സ്വാഗതവും കണ്‍വീനര്‍ അബ്ദുള്‍ ഫൈസല്‍ നന്ദിയും പറഞ്ഞു .

Advertisement