സെന്റ് തോമസ് കത്തിഡ്രല്‍ ദേവാലയത്തിലെ ദനഹാതിരുന്നാളിന്റെ ഒരുക്കങ്ങള്‍ പൂര്‍ത്തിയായി.

870
Advertisement

ഇരിങ്ങാലക്കുട : റൂബി ജൂബിലിയുടെ നിറവിലുള്ള സെന്റ് തോമസ് കത്തിഡ്രല്‍ ദേവാലയത്തിലെ ദനഹാതിരുന്നാളിന്റെ (പിണ്ടിപെരുന്നാള്‍) ഒരുക്കങ്ങള്‍ പൂര്‍ത്തിയായി.വിവിധ കമ്മിറ്റികളുടെ നേതൃത്വത്തില്‍ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ മാസങ്ങള്‍ക്ക് മുന്‍പേ ആരംഭിച്ചതായും വിശ്വാസികള്‍ക്ക് നേര്‍ച്ചയായി ഇത്തവണ നേര്‍ച്ചതേനും ഒരുക്കിയിട്ടുള്ളതായി കത്തീഡ്രല്‍ വികാരി ഫാ. ആന്റ് ആലപ്പാടന്‍ പത്രസമ്മേളനത്തില്‍ അറിയിച്ചു.തിരുനാളിനു ഒരുക്കമായുള്ള നൊവേന ഡിസംബര്‍ 29 – ാം തിയ്യതി മുതല്‍ ആരംഭിച്ചു.എല്ലാ ദിവസവും വൈകീട്ട് 5ന് കുര്‍ബാന,ലദീഞ്ഞ്,നൊവേന എന്നിവ ഉണ്ടായിരിക്കും. 3 – ാം തിയ്യതി രാവിലെ 6ന് വിശുദ്ധ ബലിയ്ക്ക് കത്തിഡ്രല്‍ മുന്‍വികാരി ഫാ.ജോയ് കടമ്പാട്ട് കാര്‍മ്മികത്വം വഹിയ്ക്കും.6 .40 ന് തിരുനാള്‍ കൊടിയേറ്റം കത്തീഡ്രല്‍ വികാരി ഫാ. ആന്റ് ആലപ്പാടന്‍ നിര്‍വ്വഹിക്കും.സാമൂഹിക സാംസ്‌കാരിക സാമുദായിക നേതാക്കന്മാര്‍ 3 -ാംതിയ്യതി ബുധനാഴ്ച വൈകീട്ട് 7 മണിക്കി ബെഥേല്‍ ഹാളില്‍ ഒത്തുചേര്‍ന്ന് മതസൗഹാര്‍ദ്ദവും, സാഹോദര്യവും പങ്കുവെക്കും.ജനുവരി 6 – ാംതിയ്യതി വൈകീട്ട് 4.30 ന് മാര്‍ പോളി കണ്ണൂക്കാടന്റെ മുഖ്യകാര്‍മ്മികത്വത്തില്‍ ലദീഞ്ഞ്, പ്രസുദേന്തി വാഴ്ച്ച , ആഘോഷമായ പൊന്തിഫിക്കല്‍ ദിവ്യബലി, നൊവേന, പള്ളി ചുറ്റി പ്രദക്ഷിണം, രൂപം എഴുന്നള്ളിക്കല്‍, നേര്‍ച്ചവെഞ്ചിരിപ്പ് എന്നിവയുണ്ടായിരിക്കും. തിരുനാള്‍ ദിനമായ 7 – ാം തിയ്യതി ഞായറാഴ്ച രാവിലെ 10 മണിയോടെ ആഘോഷമായ തിരുനാള്‍ കുര്‍ബാനയ്ക്കു രൂപത വികാരി ലാസര്‍ കുറ്റിക്കാടന്‍ മുഖ്യ കാര്‍മ്മികത്വം വഹിക്കും. റൂബി ജൂബിലിയോടനുബന്ധിച്ച് കത്തീഡ്രല്‍ ഗായകസംഘത്തിന്റെ നേതൃത്വത്തില്‍ 40 അംഗ ഗായകസംഘമായിരിക്കും തിരുനാള്‍ കുര്‍ബാനയ്ക്കു ഗാന ശുശ്രുഷ നിര്‍വ്വഹിക്കുന്നത്.3 മണിയ്ക്ക് തിരുന്നാള്‍ പ്രദക്ഷണം ആരംഭിയ്ക്കും.അസി. വികാരിമാരായ ഫാ. ടിനോ മേച്ചേരി , ഫാ. ലിജോണ്‍ ബ്രഹ്മകുളം, ഫാ.അജോ പുളിക്കന്‍, ട്രസ്റ്റിമാരായ പ്രൊഫ.ഇ.ടി. ജോണ്‍ ഇല്ലിക്കല്‍, ലോറന്‍സ് ആള്ളൂകാരന്‍ , ഫ്രാന്‍സിസ് കോക്കാട്ട്, റോബി കാളിയങ്കര ജനറല്‍ കണ്‍വീനര്‍ സിജോ എടതിരുത്തിക്കാരന്‍, ജോ. കണ്‍വീനര്‍ മാരായ രഞ്ജി അക്കരക്കാരന്‍ , മിനി ജോസ് കാളിയങ്കര, പബ്ലിസിറ്റി കണ്‍വീനര്‍ ജോസ് മാമ്പിള്ളി, പബ്ലിസിറ്റി ജോയിന്റ് കണ്‍വീനര്‍ ബാബു പുത്തനങ്ങാടി എന്നിവര്‍ പത്രസമ്മേളനത്തില്‍ പങ്കെടുത്തു.ദനഹതിരുന്നാള്‍ പൂര്‍ണ്ണമായും www.irinjalakuda.com ല്‍ തത്സമയം സംപ്രേഷണം ഉണ്ടായിരിക്കും.

Advertisement