എന്നെക്കാള്‍ ഒരടി മുന്നില്‍ ഈ പടവലങ്ങ: ജീന്‍ കെ. ജോസഫ്

370
Advertisement

ഇരിങ്ങാലക്കുട കുരുതുകുളങ്ങര വീട്ടില്‍ കെ.പി.ഔസേപ്പിന്റെയും ജാന്‍സി ഔസേപ്പിന്റെയും മകനായ ജീന്‍ കെ. ജോസഫിന്റെ വീട്ടിലാണ് തന്നെക്കാള്‍ ഒരടി കൂടുതലുളള പടവലങ്ങ കണ്ടത്. 6.1 അടി വലിപ്പമുളള പടവലങ്ങ കാണിച്ചുതരുമ്പോള്‍ സന്തോഷവും ആ മുഖത്തുണ്ട്. കഴിഞ്ഞ കൊല്ലം കൃഷി ഭവനില്‍ നിന്നു ലഭിച്ച വിത്തുകള്‍ പാകിയായിരുന്നു തുടക്കം. പക്ഷേ തുടക്കത്തില്‍  ഒന്നും അങ്ങു ശരിയായില്ല. 3 മാസങ്ങള്‍ക്കു മുമ്പ് ജീന്‍ വീണ്ടും പടവലങ്ങയടക്കം കുറച്ച് വിത്തുകള്‍ പാകുകയും അത് വീടിന്റെ ടെറസ്സില്‍ ഒരുക്കിയിരുന്നു. ഈ ഒരു നേട്ടം ഉണ്ടാക്കിയത്.  600 sqf ഓളം വരുന്ന വീടിന്റെ മുഖങ്ങളില്‍ പലതരം ഇനങ്ങളില്‍ ഉളള കൃഷി ഉണ്ട് ഇന്ന് കാബേജ്, കോളിഫഌവര്‍, ബ്രൊക്കോല, പടവലങ്ങ, കക്കരിക്ക, തക്കാളി, പയര്‍, പാവക്ക, കുമ്പളങ്ങ, ചീര തുടങ്ങിയ കൃഷികള്‍ ഉണ്ട് ഇവിടെ. സ്വന്തം വീട്ടിലേയ്ക്കുളള കൃഷി സാധനങ്ങള്‍ ഉണ്ടാക്കിയെടുക്കുകയാണ് ഇന്ന് ഈ കുടുംബം. അദ്ദേഹത്തിന് കൂട്ടായി അപ്പനും, അമ്മയും, ഭാര്യ ആന്‍സിയും മക്കള്‍ ആന്‍മരിയയും അനിലയും കൂട്ടിനുണ്ട്. ജൈവകൃഷി പിന്‍തുടരുന്ന ഇദ്ദേഹം വളമായി മണ്ണും കമ്പോസ്റ്റും, ചാളയും, ബെല്ലവും ചേര്‍ത്തുളള മിശ്രിതവും, കപ്പലണ്ടിപ്പിണ്ണാക്ക് എന്നിവയാണ് ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്നത്. ടെറസ്സ് ഫാമിങ്ങ് മറ്റുളളവര്‍ക്ക് ഒരു മാതൃകുകയാണ് ജീന്‍.

Advertisement