കുഞ്ഞിക്കൈകളില്‍ ഒരു പിടി നെല്ല് – പതിനാലാം വര്‍ഷത്തിലേക്ക്

23

നടവരമ്പ് ഗവ.മോഡല്‍ ഹയര്‍ സെക്കന്ററി സ്‌കൂളില്‍ സ്‌കൂളിന്റെ സ്വന്തമായുള്ള ഒന്നര ഏക്കര്‍ പാടത്തു ഞാറു നടീല്‍ നടത്തി . കാര്‍ഷിക ക്ലബ്ബ്, ഹയര്‍ സെക്കന്ററി വൊക്കേഷണല്‍ഹയര്‍ സെക്കന്റ്‌റി വിഭാഗം എന്‍. എസ്. എസ്, യൂണിറ്റുകള്‍, ഹയര്‍ സെക്കന്ററി ഗൈഡ്‌സ് യൂണിറ്റ്, എസ്. പി. സി എന്നിവയുടെ സംയുക്താഭിമുഖ്യത്തിലാണ് നെല്‍കൃഷി നടത്തിയത്.കുട്ടികളില്‍ കാര്‍ഷിക സംസ്‌കാരം വളര്‍ത്തിയെടുക്കുന്നതിനും കാര്‍ഷിക പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളില്‍ താല്പര്യം ഉണ്ടാക്കുന്നതിനും വേണ്ടി അധ്യാപകരുടെ യും പി ടി എ യുടെയും സഹകരണ ത്തോടെ കുട്ടികളുടെ സജീവ പങ്കാളിത്തത്തോടെയാണ് നെല്‍കൃഷി നടത്തുന്നത്.മട്ടത്രിവേണി ഇനത്തില്‍ പെട്ട നെല്‍വിത്തിന്റെ ഞാറാണ് ഈ വര്‍ഷം ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്നത്.കാര്‍ഷിക പരിപാലനത്തിനുള്ള മാര്‍ഗ നിര്‍ദേശങ്ങള്‍ നടവരമ്പ് സീഡ് ഫാമിലെ ഉദ്യോഗസ്ഥനായ സുനികുമാര്‍ കുട്ടികള്‍ക് നല്‍കി വരുന്നു ഞാറു നടീല്‍വെള്ളാങ്ങല്ലൂര്‍
ബ്ലോക്ക് പഞ്ചായത്ത് പ്രസിഡണ്ട് വിജയലക്ഷ്മി വിനയചന്ദ്രന്‍ ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു.പി.ടി.എ പ്രസിഡണ്ട് ഗീതാഞ്ജലി ബിജു, പ്രിന്‍സിപ്പാള്‍ എം.കെ പ്രീതി , എച്ച്.എം ബിന്ദു .ഒ. ആര്‍, വി.എച്ച്.എസ്.സി പ്രിന്‍സിപ്പാള്‍ ബസന്ത് പി.എസ്. എന്‍. എസ്. എസ് പ്രോഗ്രാം ഓഫീസര്‍ മാരായ ഡോ.സുമ.എസ്
ഷമീര്‍ എസ് , ഗൈഡ് ക്യാപ്റ്റന്‍ സ്വപ്ന, ഷീബ ജയചന്ദ്രന്‍, ബിജി എന്നിവര്‍ പങ്കെടുത്തു. കാര്‍ഷിക ക്ലബ്ബ് കോര്‍ഡിനേറ്റര്‍ ഷക്കീല. സി.ബി. പരിപാടിക്ക് നേതൃത്വം നല്‍കി.

Advertisement