ഇരിങ്ങാലക്കുട ഡി.വൈ.എസ്.പി. ബാബു കെ.തോമസ് സ്ഥാനമൊഴിന്നു

36

ഇരിങ്ങാലക്കുട: പോലീസിന്റെ ജനമൈത്രി പ്രവർത്തനങ്ങളുടെ മുൻ നിരയിലുണ്ടായിരുന്ന ഡി.വൈ.എസ്.പി. ബാബു .കെ.തോമസ് ചാലക്കുടി കുന്ദംകുളം അടക്കം പ്രവർത്തിച്ചിരുന്ന കാലയളവിൽ സാമൂഹിക സാംസ്കാരിക പ്രവർത്തകരുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് നിരവധി സാമൂഹിക സേവന പ്രവർത്തനങ്ങളിൽ തന്റെ സാന്നിധ്യം അറിയിച്ചിരുന്നു.യാതൊരുവിധ ആരോപണങ്ങളിലും ഉൾപ്പെടാത്ത പ്രവർത്തി മണ്ഡലത്തിൽ കറകളഞ്ഞ ഉദ്യോഗസ്ഥനായാണ് ഇദ്ദേഹം അറിയപ്പെടുന്നത്.മലപ്പുറം ജില്ലയിലെ അരീക്കോട് മൈമ്മൂന കൊലപാതകം, കോട്ടയ്ക്കൽ ഇരട്ട കൊലപാതകം, കുന്ദംകുളത്തെ അന്യ സംസ്ഥാന തൊഴിലാളിയുടെ കൊലപാതകം കൂടാതെ നിരവധി മയക്കു മരുന്ന് കേസ്സുകളിലെ പ്രതികളെ പിടികൂടിയതടക്കമുള്ള മികച്ച അന്വേഷണങ്ങൾ ഉണ്ട് ഇദ്ദേഹത്തിന്റെ ഔദ്യോഗിക ജീവിതത്തിൽ .2022 ൽ ഇരിങ്ങാലക്കുട ബോയ്സ് സ്കൂളിൽ അഞ്ജാതൻ മരിച്ചു കിടന്ന സംഭവം കൊലപാതകമെന്നു തെളിഞ്ഞത് മറ്റൊരു അന്വേഷണ മികവാണ്. നാടും വീടും വിട്ടു നടക്കുന്ന രണ്ടു പ്രതികളെ ഏറെ കഷ്ടപ്പെട്ടാണ് കണ്ടെത്തിയത്. കൂടാതെ കാട്ടൂരിലെ കുപ്രസിദ്ധ ഗുണ്ട ഹരീഷിനെ പൂനയിൽ നിന്ന് പിടികൂടി ജയിലടച്ചത് , മാള സ്റ്റേഷനിൽ കൊലപാതക ശേഷം ഒളിവിൽ പോയ പ്രതിയെ വർഷങ്ങൾക്കു ശേഷം ആസാമിൽ നിന്ന് പിടികൂടിയതും , മറ്റൊരു കൊലപാതക കേസ് പ്രതിയെ ഉത്തർപ്രദേശിൽ നിന്ന് പിടികൂടിയതും ഇക്കാലയളവിലാണ്. വളരെ ആത്മാർത്ഥതയോടെ, കൃത്യതയോടെ സത്യസന്ധമായ രീതിയിലുള്ള അന്വേഷണ മികവോടെയായിരുന്നു എല്ലാ കേസന്വേഷണങ്ങളും.മലപ്പുറം ജില്ലയിലെ അരീക്കോട് മൈമ്മൂന കൊലപാതകം, കോട്ടയ്ക്കൽ ഇരട്ട കൊലപാതകം, കുന്ദംകുളത്തെ അന്യ സംസ്ഥാന തൊഴിലാളിയുടെ കൊലപാതകം കൂടാതെ നിരവധി മയക്കു മരുന്ന് കേസ്സുകളിലെ പ്രതികളെ പിടികൂടിയതടക്കമുള്ള മികച്ച അന്വേഷണങ്ങൾ ഉണ്ട് ഇദ്ദേഹത്തിന്റെ ഔദ്യോഗിക ജീവിതത്തിൽ.ഒരു വർഷവും പത്തു മാസത്തിനു ശേഷം ഇരിങ്ങാലക്കുട ഡി.വൈ എസ് പി. സ്ഥാനമൊഴിയുകയാണ്. സബ് ഡിവിഷന്റെ കീഴിലുള്ള സ്റ്റേഷനുകളിലെ കുപ്രസിദ്ധ കൊലപാതകങ്ങൾ,മോഷണം, ക്രിമിനൽ കേസ്സുകളിൽ മികവാർന്ന അന്വേഷണത്തിന് നേതൃത്വം നൽകിയിരുന്ന ഡി.വൈ.എസ്.പി. ബാബു കെ.തോമസ് ഇന്ന് ഔദ്യോഗിക ജീവിതത്തിൽ നിന്ന് വിരമിക്കുകയാണ്.1997-ൽ തൃശൂർ ജില്ലാ ട്രഷറിയിൽ ജൂറിയർ അക്കൗണ്ടന്റായിട്ടായിരുന്നു സർക്കാർ സർവ്വീസിൽ ആദ്യമായി പ്രവേശിക്കുന്നത്. പിന്നീട് 2003 മെയ് മാസത്തിലാണ് സബ് ഇൻസ്പെക്ടറായി ജോലി നേടുന്നത്. തിരുവനന്തപുരം പോലീസ് ട്രെയിനിംങ്ങ് കോളജിൽ നിന്ന് എസ്.ഐ ട്രെയിനിംങ് പൂർത്തിയാക്കിയ ശേഷം തിരുവനന്തപുരം ജില്ലയിലെ കാട്ടാക്കാ മലയൻകീഴ് സ്റ്റേഷനുകളിൽ പ്രൊബേഷൻ കഴിഞ്ഞ് കൊല്ലം വെസ്റ്റ് സ്റ്റേഷനിലാണ് ആദ്യമായി സബ് ഇൻസ്പെക്ടരായി നിയമനം ലഭിക്കുന്നത്. പിന്നീട് പരപ്പനങ്ങാടി , തിരുരങ്ങാടി , തിരൂർ സ്റ്റേഷനുകളിൽ എസ്.ഐ ആയും മഞ്ചേരി, തിരൂർ, വിജിലൻസ് , നെടുംമ്പാശ്ശേരി എയർപോർട്ട്,ചാലക്കുടി,കുന്ദംകുളം എന്നിവിടങ്ങളിൽ സി.ഐ ആയും സേവനം അനുഷ്ഠിച്ചു. 2021 ജൂലൈ മാസം എറണാകുളം ക്രൈം ബ്രാഞ്ചിൽ നിന്നാണ് ഇരിങ്ങാലക്കുട ഡി.വൈ.എസ്.പി യായി ചുമതല ഏൽക്കുന്നത്.

Advertisement