ആറാട്ടുപുഴ ക്ഷേത്രത്തില്‍ പ്രതിഷ്ഠാദിന മഹോത്സവം ജൂലൈ 11ന് ആരംഭിക്കും

912
Advertisement

ആറാട്ടുപുഴ: ആറാട്ടുപുഴ ശ്രീശാസ്താ ക്ഷേത്രത്തിലെ പ്രതിഷ്ഠാദിന മഹോത്സവം ജൂലൈ 11,12,13,14 തിയതികളില്‍ ആഘോഷിക്കും. ജൂലൈ 11ന് വൈകീട്ട് 6.30 ന് പ്രശസ്ത പിന്നണി ഗായകന്‍ ബിജു നാരായണന്‍ ഭദ്രദീപം കൊളുത്തുന്നതോടു കൂടി പ്രതിഷ്ഠാദിനത്തിന് മുന്നോടിയായുള്ള പതിനാറാമത് സംഗീതോല്‍സവത്തിന് തിരശ്ശീല ഉയരും. ആറാട്ടുപുഴ, പല്ലിശ്ശേരി, പനംകുളം, ഞെരുവിശ്ശേരി ദേശങ്ങളില്‍ എസ് എസ് എല്‍ സി, സി ബി എസ് ഇ, പ്ലസ് ടു പരീക്ഷയില്‍ എല്ലാ വിഷയങ്ങളിലും എ പ്ലസ് വാങ്ങിയ 14 വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ക്ക് സമിതിയുടെ വക ഉപഹാരങ്ങള്‍ സമ്മാനിക്കും.2017 ലെ കേരള സംഗീത നാടക അക്കാദമി അവാര്‍ഡിനര്‍ഹനായ മേള പ്രമാണി പെരുവനം സതീശന്‍മാരെ സമിതിയുടെ ഉപഹാരം നല്‍കി ആദരിക്കും.കൊച്ചിന്‍ ദേവസ്വം ബോര്‍ഡ് പ്രസിഡന്റ് ഡോ. എം കെ സുദര്‍ശന്‍ യോഗത്തില്‍ അധ്യക്ഷത വഹിക്കും. ക്ഷേത്രം തന്ത്രി ബ്രഹ്മശ്രീ കെ.പി.സി വിഷ്ണു ഭട്ടതിരിപ്പാട് അനുഗ്രഹ പ്രഭാഷണം നടത്തും. പത്മശ്രീ പെരുവനം കുട്ടന്‍ മാരാര്‍, ജില്ലാ പഞ്ചായത്ത് മെമ്പര്‍ പി കെ ലോഹിതാക്ഷന്‍, പെരുവനം സതീശന്‍മാരാര്‍, മറ്റു ദേവസ്വം അധികാരികള്‍ വിവിധ ക്ഷേത്ര സമിതി ഭാരവാഹികളും ഭക്തജനങ്ങളും സന്നിഹിതരായിരിക്കും.തുടര്‍ന്ന് 7 ന് കിള്ളിക്കുറിശ്ശിമംഗലം രമേഷ്, തിരുവില്ല്വാമല മുരളീധരന്‍, കൊടുന്തിരപ്പിള്ളി വെങ്കിടേശ്വരന്‍,ജി. മനോഹരന്‍ എന്നിവര്‍ ചേര്‍ന്നൊരുക്കുന്ന സംഗീത വിരുന്ന്.12 ന് രാവിലെ 8 ന് കൊമ്പത്ത് ചന്ദ്രന്റെ പുല്ലാങ്കുഴല്‍ വാദനത്തോടെ സംഗീതോത്സവം ആരംഭിക്കും.വൈകീട്ട് 7 ന് ഊരകം ശിവദം ജൂനിയേഴ്‌സ് & ശിവദം സബ്ജൂനിയേഴ്‌സ്, മുക്കാട്ടുകര നന്ദനം തിരുവാതിരക്കളി സംഘം, ശ്രീകല ഹരിദാസ് & പാര്‍ട്ടി എന്നിവര്‍ അവതരിപ്പിക്കുന്ന തിരുവാതിരക്കളികള്‍, ആറാട്ടുപുഴ ശ്രീശാസ്താ കലാക്ഷേത്രത്തിന്റെ കുമാരി ശ്രേയ & ടീം അവതരിപ്പിക്കുന്ന നൃത്തനൃത്ത്യങ്ങള്‍ എന്നിവയുണ്ടാകും.ജൂലൈ 13ന് രാവിലെ 8മുതല്‍ സംഗീതാര്‍ച്ചന. സംഗീതാര്‍ച്ചനയ്ക്ക് ശേഷം വൈകീട്ട് ഏഴിന് റിഷിക ദഷരഥ് അവതരിപ്പിക്കുന്ന നൃത്തനൃത്യങ്ങള്‍.ജൂലൈ 14 ന് രാവിലെ 5 ന് താന്ത്രികച്ചടങ്ങുകള്‍ ആരംഭിക്കും. 8 ന് സംഗീതോത്സവത്തിന് സമാപനം കുറിച്ചുകൊണ്ട് തൃശ്ശൂര്‍ രാമകൃഷ്ണന്‍ മാസ്റ്ററും സംഘവും അവതരിപ്പിക്കുന്ന പഞ്ചരത്‌ന കീര്‍ത്തനാലാപനം.9 ന് മുറജപത്തോടു കൂടിയുള്ള കളഭാഭിഷേകം. തുടര്‍ന്ന് ശ്രീഭൂതബലി.10.30 ന് പ്രസാദ ഊട്ട്.3 ന് അഞ്ചാനകളുടെ അകമ്പടിയോടെ എഴുന്നെള്ളിപ്പ്, കൂട്ടപ്പറ നിറക്കല്‍.പെരുവനം കുട്ടന്‍ മാരാര്‍, തലോര്‍ പീതാംബരന്‍ മാരാര്‍, കീഴൂട്ട് നന്ദനന്‍, കുമ്മത്ത് രാമന്‍കുട്ടി നായര്‍, മണിയാംപറമ്പില്‍ മണി നായര്‍ എന്നിവരുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള പഞ്ചാരിമേളം.എല്ലാ ദിവസങ്ങളിലും ക്ഷേത്രത്തില്‍ രാവിലെയും വൈകിട്ടും ചുറ്റുവിളക്ക്, നിറമാല, ചന്ദനം ചാര്‍ത്ത്, വിശേഷാല്‍ പൂജകള്‍ എന്നിവ ഉണ്ടായിരിക്കും. ഈ ദിവസങ്ങളില്‍ ശ്രീലകത്ത് നെയ് വിളക്കുകള്‍ മാത്രമാണ് തെളിയുകയുള്ളൂ.

Advertisement