രാമലീല – ഒരു വ്യത്യസ്ത അനുഭവം

495

ദിലീപ് എന്ന നമ്മുടെ ജനപ്രിയനായകന്റെ ജീവിതത്തിലെ ഏറ്റവും നിര്‍ണായകമായ ഒരു സമയത്തെ റിലീസാണ് രാമലീല.. വ്യക്തി ജീവിതത്തില്‍ ഒട്ടും കൈ കടത്താത്തതിനാല്‍ സ്ഥിരം ചളി ഫോര്‍മാറ്റില്‍ നിന്ന് മാറി നല്ല ഒരു ചിത്രം ആകണം എന്ന നിര്‍ബന്ധമേ ഉണ്ടായിരുന്നുള്ളു. ദിലീപിനൊടുള്ള ഇഷ്ടം ആര്‍ക്കും കുറഞ്ഞിട്ടില്ലന്ന് തെളിയിക്കുന്നതായിരുന്നു സിനിമയ്ക്കുള്ള തിരക്ക് അതോ ആദ്യദിനം ഫാന്‍സ് കൈയേറിയതാണോ എന്നറിയില്ലാ.ജനപ്രിയനായകന്‍ എന്ന് എഴുതിയ മുതല്‍ ഉള്ള കയ്യടി ആയിരുന്നു. സച്ചിക്കും, ടോമിച്ചനും, അരുണ്‍ ഗോപിക്കും കിട്ടി കിടിലം കയ്യടി.അനാവശ്യമായ ഒരു സീന്‍ പോലും ഇല്ലാതെ ഒതുക്കത്തോടെ ചെയ്ത മികച്ച ടോപ്പ് ക്ലാസ്സ് തിരക്കഥ സച്ചി ഒരുക്കി പ്രിയ എഴുത്തുകാരന്‍ ആ പേരു നില നിര്‍ത്തി.അരുണ്‍ ഗോപിയുടെ 4 വര്‍ഷത്തെ കഷ്ടപ്പാട് വെറുതെ ആയില്ല. വളരെ മികച്ച മേക്കിംങ് ആയിരുന്നു.ടൈറ്റില്‍ സോങ് അടക്കം മൂന്ന് ഗാനങ്ങള്‍ ആണ് ഉള്ളത്.എല്ലാം സന്ദര്‍ഭത്തിനു ഇണങ്ങിയതും മികച്ചതും ആയിരുന്നു.158 മിനുട്ടുള്ള ചിത്രത്തെ ബോറടിപ്പിക്കാതെ ആദ്യാവസാനം പിടിച്ചിരുത്തും വിധം അരുണ്‍ ഗോപി ഒരുക്കി. ഗോപി സുന്ദറിന്റെ മരണമാസ് ബി ജി എം ചിത്രത്തെ പിടിച്ചുയര്‍ത്തി.കട്ടക്ക് കട്ടക്ക് നില്‍ക്കുന്ന കാസ്റ്റിംഗും ആയിരുന്നു.ദിലീപ് ഷാജോണ് കോംബോ കലക്കി.സലിം കുമാര്‍ ചെറിയ റോളില്‍ ഉണ്ടായിരുന്നു.നന്നായി ചെയ്തു.പ്രയാഗ ഒരു പ്രധാന റോള്‍ ചെയ്തു വെറുപ്പിക്കാതെ ഭംഗിയായി തന്നെ ചെയ്തു.സായ്കുമാര്‍, സിദ്ധിക്ക്, വിജയരാഘവന്‍, രാധിക ശരത്കുമാര്‍, രഞ്ജി പണിക്കര്‍ എന്ന തുടങ്ങി എലാവരും നന്നായി തന്നെ ചെയ്തു.പൊളിറ്റിക്കല്‍ ഡ്രാമ ആയി മുന്നോട്ട് പോയ ചിത്രം ഒരു വഴിത്തിരിവില്‍ ക്രൈം ത്രില്ലര്‍ ആയി മാറുന്നു.ഇനിയെന്ത് എന്ന് ആകാംഷ ഭരിതരായി പിടിച്ചിരുത്താന്‍ അണിയറക്കാര്‍ക്ക് സാധിച്ചു.ഒരു ത്രില്ലറിന്റെ ഏറ്റവും മുഖ്യ ഭാഗം ആണ് ക്ലൈമാക്‌സ്.ക്ലൈമാക്‌സ് പിഴച്ചാല്‍ എല്ലാം തീര്‍ന്നു എന്നാല്‍, ഊഹിക്കാവുന്ന ക്ലൈമാക്‌സ് ആയിട്ട് പോലും മേക്കിംങ്ങിലൂടെ അതിനെ മറ്റൊരു ലെവെലിലേക്ക് എത്തിച്ചിരുന്നു.

Advertisement