സോഷ്യല്‍ ഫോറസ്ട്രി ഡിവിഷന്റെ നേതൃത്വത്തില്‍ പക്ഷി നിരീക്ഷണ ദിനം ആചരിച്ചു.

580

ഇരിങ്ങാലക്കുട : വിശ്വവിഖ്യാതനായ പക്ഷിശാസ്ത്രജന്‍ ഡോ. സലീം അലിയുടെ ജന്മദിനമായ നവമ്പര്‍ 12 ന് പക്ഷി നിരീക്ഷണ ദിനമായി ആചരിച്ചു.  തൃശൂര്‍ സോഷ്യല്‍ ഫോറസ്ട്രി ഡിവിഷന്റെ നേതൃത്വത്തില്‍ ബേഡേഴ്‌സ് സാന്‍സ് ബോര്‍ഡേഴ്‌സും ഇരിങ്ങാലക്കുട സെന്റ് ജോസഫ് കോളേജ് ജന്തുശാസ്ത്ര വിഭാഗത്തിന്റെയും  സഹകരണത്തോടെ വിവിധങ്ങളായ പരിപാടികളോടെയാണ് ദിനാചരണം നടത്തിയത്. ദിനാചരണത്തിന്റെ ഉദ്ഘാടനം സെന്റ് ജോസഫ് കോളേജ് പ്രിന്‍സിപ്പന്‍ ഡോ. ക്രിസ്റ്റി നിര്‍വഹിച്ചു.  ദിനാചരണത്തിന്റെ ഭാഗമായി ആലപ്പാട്  മനക്കൊടി  കോള്‍ നിലങ്ങളില്‍ പക്ഷി നിരീക്ഷണവും സര്‍വ്വേയും നടത്തി. വൈവിധ്യം നിറഞ്ഞ പക്ഷികളുടെ ലോകേെത്തക്കുറിച്ച് ഡോക്യുമെന്ററി, ക്വിസ്സ്, ഡോ സലിം അലി അനുസ്മരണം എന്നിവ ദിനാചരത്തിനോടു അനുബന്ധിച്ച്  നടത്തി. സോഷ്യല്‍ ഫോറസ്ട്രി അസി. ഫോറസ്റ്റ് കണ്‍സര്‍വേറ്റര്‍  എ ജയമാധവന്‍ അദ്ധ്യക്ഷത വഹിച്ചു. ജനശാസ്ത്ര വിഭാഗം മേധാവി പ്രൊഫ. ബേബി ജെ ആലപ്പാട്ടിന ആദരിച്ചു.  ഡോ സലിം അലി അനുസ്മരണം സി.എ.അബ്ദുള്‍ ബഷീര്‍ നടത്തി. ചാലക്കുടി സോഷ്യല്‍ ഫോറസ്ട്രി റയ്ഞ്ച്ഒഫീസര്‍ ഇ എസ് സദാനന്തന്‍, ഡോ ഇ എം അനീഷ് , റാഫി കല്ലേറ്റുംകര, ശ്രീദേവ് പുത്തുര്‍ എന്നിവര്‍ സംസാരിച്ചു

Advertisement