കൂടൽമാണിക്യം ദേവസ്വം ഭൂമിക്ക് അനധികൃതമായി പട്ടയം അനുവദിച്ച മുകുന്ദപുരം തഹസീൽദാർ (LA) യുടെ നടപടിയിൽ തൃശൂർ ജില്ല കളക്ടർ . വി.ആർ കൃഷ്ണ തേജ IAS അന്വേഷണം പ്രഖ്യാപിച്ചു

40

കൂടൽമാണിക്യം ക്ഷേത്രത്തിന്റെ മുൻവശത്തുള്ള ഇരിങ്ങാലക്കുട വില്ലേജിൽ സർവ്വേ നമ്പർ 72/3 ൽ ഉൾപ്പെട്ട 89 സെന്റ് ഭൂമിക്കാണ് ദേവസ്വത്തിന്റെ അറിവോ സമ്മതമോ ഇല്ലാതെ മുകുന്ദപുരം തഹസീൽദാർ (LA) പട്ടയം അനുവദിച്ചത്. ദേവസ്വം അഡ്മിനിസ്ട്രേറ്റർ കൂടിയായ RDO ഈ നടപടി സ്റ്റേ ചെയ്തിട്ടുണ്ടെങ്കിലും പട്ടയം അനുവദിച്ചതിൽ വൻ അഴിമതിയുള്ളതായി ദേവസ്വം ഭരണ സമിതി വിലയിരുത്തിയിരുന്നു. ഇതിനെതിരെ വിജിലൻസ് അന്വേഷണം ഉൾപ്പെടെ എല്ലാ അന്വേഷണവും ദേവസ്വം ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു. ഇതിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ ദേവസ്വം പ്രിൻസിപ്പൽ സെക്രട്ടറി എം.ജി. രാജമാണിക്യം IAS ആവശ്യപ്പെട്ടതനുസരിച്ചാണ് ദേവസ്വം ഭാരവാഹികളും ബന്ധപ്പെട്ട സെക്ഷൻ ജീവനക്കാരും ഇന്ന് (12.06.2023) ജില്ലാ കളക്ടറെ കണ്ടതും അതിന്റെ ഭാഗമായി അന്വേഷണം പ്രഖ്യാപിച്ചതും.

Advertisement